UBND phường Hồng Gai đã đến thăm, tặng quà người khuyết tật tại các khu phố trên địa bàn phường Hồng Gai.
Nhân kỷ niệm 42 năm ngày Người khuyết tật Việt Nam (18/4/1980 - 18/4/2022), ngày16/4/2022 Lãnh đạo UBND phường Hồng Gai đã đến thăm, tặng quà người khuyết tật tại các khu phố trên địa bàn phường Hồng Gai
Đồng chí Nguyễn Anh Tuấn - Phó Chủ tịch UBND Phường và Lãnh đạo các khu phố thăm, tặng quà người khuyết tật trên địa bàn Phường
Đồng chí Nguyễn Anh Tuấn - Phó Chủ tịch UBND Phường và Lãnh đạo các khu phố đã hỏi thăm sức khỏe, tình hình cuộc sống sinh hoạt hỏi động viên tinh thần người khuyết tật dù khiếm khuyết một phần cơ thể do nhiều nguyên nhân khác nhau như do chiến tranh, bẩm sinh, tai nạn lao động, bệnh tật, … nhưng đã có cố gắng khắc phục khó khăn tham gia lao động sản xuất, học nghề, tăng thêm thu nhập nuôi sống bản thân và giảm gánh nặng cho gia đình, có thu nhập ổn định, tự lực vươn lên hòa nhập cộng đồng. Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực nhằm chia sẻ, động viên người khuyết tật cố gắng vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống. của người khuyết tật trên địa bàn Phường./.
Cao Cường – UBND phường Hồng Gai
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường