Tuyên truyền, phổ biến pháp luật về ATGT và phòng chống đuối nước năm 2020
Sáng 8/6, Công an xã Lê Lợi phối hợp Công an thành phố Hạ Long tổ chức tuyên truyền, phổ biến pháp luật về ATGT và phòng, chống đuối nước tại Trường THCS xã Lê Lợi, thành phố Hạ Long.
Quang cảnh buổi tuyên truyền
Tại buổi tuyên truyền học sinh đã được lực lượng CSGT phổ biến pháp luật của Nhà nước về công tác đảm bảo ATGT cũng như các mức xử phạt đối với các lỗi vi phạm khi tham gia giao thông; Giáo dục học sinh thực hiện các hành vi văn hóa khi tham gia giao thông như: tự giác chấp hành pháp luật về ATGT, chủ động nhường đường, thân thiện với người đồng hành, sẵn sàng giúp đỡ người bị TNGT. Bên cạnh đó, các em cũng được hướng dẫn các kỹ năng xử lý tình huống khi đuối nước, đặc biệt phát hiện người bị rơi ngã xuống nước, cần hô hoán, kêu gọi mọi người đến ứng cứu, giúp đỡ ngay từ khi nhìn thấy nạn nhân. Đồng thời, cần nhanh chóng tìm bất kỳ vật dụng nào có thể cứu gián tiếp như: cây sào, phao, áo, quần, dây nịt… để người bị đuối nước bám vào các vật dụng này.
Thông qua buổi tuyên truyền giúp các em nhận thức rõ trách nhiệm của bản thân đối với cộng đồng, xã hội và chấp hành nghiêm chỉnh khi tham gia giao thông trên đường.
Huyền Thư- Cán bộ Văn hóa xã Lê Lợi
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường