TUỔI TRẺ HỒNG GAI TRÁCH NHIỆM, NHIỆT TÌNH TRONG THAM GIA CUỘC THI TRẮC NGHIỆM TRỰC TUYẾN “QUẢNG NINH 60 NĂM XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN”
Sáng ngày 8/9/2023 Đoàn thanh niên phường Hồng Gai huy động lực lượng ĐVTN tham gia Cuộc thi Trắc nghiệm đợt III tìm hiểu “Quảng Ninh 60 năm xây dựng và phát triển”
Thông qua Cuộc thi, nhằm tuyên truyền, giáo dục truyền thống cho thế hệ trẻ về lịch sử, truyền thống hào hùng, tiềm lực, vị thế và uy tín của tỉnh Quảng Ninh qua 60 năm xây dựng và phát triển; đặc biệt là những thành tựu to lớn, những dấu ấn nổi bật trong thời kỳ đổi mới và hội nhập, những đóng góp quan trọng của Tỉnh đối với sự phát triển chung của đất nước. Qua đó, khơi dậy lòng tự hào, niềm tin và ý thức trách nhiệm, cổ vũ quyết tâm chính trị của mỗi cán bộ, ĐVTN trong xây dựng tỉnh Quảng Ninh trở thành tỉnh kiểu mẫu, giàu đẹp, văn minh, hiện đại.
Cuộc thi đợt 3 được bắt đầu từ ngày 31/8/2023 đến 30/9/2023
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường