Trường Tiểu học Hạ Long tổ chức cho các em học sinh khối lớp 3 tham gia hoạt động trải nghiệm "Tìm hiểu Cụm Di tích Núi Bài Thơ và Trải nghiệm Trò chơi dân gian".
Ngày 20/2/2023, tại Khu Văn hóa núi Bài Thơ, phường Hồng Gai, trường Tiểu học Hạ Long tổ chức cho các em học sinh khối lớp 3 tham gia hoạt động trải nghiệm "Tìm hiểu Cụm Di tích Núi Bài Thơ và Trải nghiệm Trò chơi dân gian". Đây là 1 hoạt động vô cùng ý nghĩa tại khu di tích văn hóa núi Bài Thơ giúp các em học sinh phát huy tinh thần đoàn kết, gắn bó và niềm tự hào với truyền thống lịch sử của dân tộc, ý thức giữ gìn và bảo tồn các di tích, danh lam thắng cảnh của địa phương.
Đây là 1 hoạt động vô cùng ý nghĩa tại khu di tích văn hóa núi Bài Thơ giúp các em học sinh phát huy tinh thần đoàn kết, gắn bó và niềm tự hào với truyền thống lịch sử của dân tộc, ý thức giữ gìn và bảo tồn các di tích, danh lam thắng cảnh của địa phương.
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường