Trao tặng quà “Nâng bước trẻ mồ côi, khuyết tật đến trường”
Hưởng ứng cuộc phát động “Nối vòng tay nhân ái vì Người khuyết tật và trẻ mồ côi tỉnh Quảng Ninh” năm 2021 với chủ đề “Nâng bước trẻ mồ côi, khuyết tật đến trường” nhân dịp năm học mới 2021-2022. Chiều ngày 29/7/2021, Ủy ban nhân dân Thành phố Hạ Long phối hợp Hội Bảo trợ NKT&TMC tỉnh, các nhà hảo tâm tổ chức trao tặng quà cho các em học sinh.
Trao tặng xe đạp và khen thưởng các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn
Tại buổi trao tặng, Ủy ban nhân dân Thành phố Hạ Long phối hợp Hội Bảo trợ NKT&TMC tỉnh, các nhà hảo tâm đã tặng 10 xe đạp, 10 góc học tập và khen thưởng 30 học sinh khuyết tật, mồ côi có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong học tập tại các phường, xã: Cao Thắng, Cao Xanh, Hà Phong, Hà Tu, Hà Trung, Hà Lầm. Đại Yên, Giếng Đáy, Hoành Bồ, Lê Lợi, Thống Nhất, Đồng Lâm, Vũ Oai, Hòa Bình, Sơn Dương, Dân Chủ, Quảng La, Bằng Cả, Tân Dân.
Đây là hoạt động thiết thực góp phần động viên các em nỗ lực vươn lên học tập .
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường