Tập huấn cán bộ trung đội, tiểu đội, khẩu đội trưởng năm 2020
Ngày 14/5, Ban CHQS thành phố Hạ Long tổ chức khai mạc lớp tập huấn cho 169 cán bộ cán bộ trung đội, tiểu đội, khẩu đội trưởng thuộc 33 xã, phường trên địa bàn.
Quang cảnh lớp tập huấn
Trong thời gian 5 ngày (từ 14-18/5/2020), các học viên sẽ được tiếp thu các chuyên đề: Giáo dục chính trị pháp luật; Huấn luyện luật Quốc phòng năm 2018; Huấn luyện điều lệnh; Huấn luyện kỹ thuật bắn súng; Huấn luyện chiến thuật dân quân tự vệ. Kết thúc chương trình tập huấn, Ban CHQS thành phố sẽ tổ chức kiểm tra và xếp loại cán bộ trung đội, tiểu đội, khẩu đội trưởng năm 2020.
Các học viên tham gia lớp tập huấn
Sau khi sáp nhập địa giới hành chính với huyện Hoành Bồ, địa bàn thành phố Hạ Long được mở rộng, thêm nhiều đơn vị dân quân tự vệ, số lượng dự bị động viên đông, địa hình đồi núi phức tạp…; đòi hỏi công tác chuyên môn, huấn luyện của lực lượng vũ trang phải đồng bộ, chuyên sâu, sát nhiệm vụ với từng đối tượng cụ thể. Do vậy, lớp tập huấn sẽ giúp lực lượng trung đội trưởng, tiểu đội trưởng, khẩu đội trưởng trên địa bàn thành phố nêu cao tinh thần cảnh giác cách mạng, sẵn sàng tham gia nhận nhiệm vụ các cấp giao phó, góp phần xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam XHCN./.
Huy Phương
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường