Quỹ Thiện tâm - Tập đoàn VinGroup tặng quà cho hộ nghèo
Nhân dịp Tết Nguyên đán Tân Sửu năm 2021, chiều ngày 25/01, tại thành phố Hạ Long, Quỹ Thiện Tâm-Tập đoàn VinGroup phối hợp với UB MTTQ tỉnh Quảng Ninh, UB MTTQ thành phố tổ chức "Chương trình tặng quà Tết nguyên đán Tân Sửu năm 2021"cho 26 hộ nghèo theo tiêu chí Trung ương năm 2021 tại địa bàn 11 phường của thành phố.
Lãnh đạo UB MTTQ tỉnh Quảng Ninh
Dự chương trình có đồng chí Nguyễn Văn Hồi, Uỷ viên BTV, Trưởng Ban dân vận Tỉnh ủy, Phó chủ tịch HĐND, Chủ tịch UB MTTQ tỉnh Quảng Ninh; đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Ủy viên BTV Thành ủy, Phó Chủ tịch HĐND thành phố; Giám đốc Trung tâm Vincom Palaza Hạ Long; đại diện Quỹ Thiện tâm- Tập đoàn VinGroup.
và các đồng chí lãnh đạo thành phố Hạ Long, Giám đốc Trung tâm Vincom Palaza Hạ Long, đại diện quỹ Thiện tâm tập đoàn VinGroup thăm hỏi, động viên, tặng quà các hộ nghèo
Dịp này, Quỹ Thiện tâm- Tập đoàn VinGroup tặng 60 suất quà với tổng trị giá 36 triệu đồng cho hộ nghèo thành phố Hạ Long.Trong đợt 1 trao tặng 26 suất, mỗi phần quà trị giá 600 nghìn đồng(gồm tiền mặt và bánh kẹo).
Đây là việc làm thường niên của Quỹ Thiện tâm, Tập đoàn VinGroup mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc và tinh thần tương thân tương ái tốt đẹp của dân tộc, thể hiện trách nhiệm của doanh nghiệp với cộng đồng xã hội, chung tay chăm lo cho người nghèo, những người thiếu may mắn trong xã hội, có cái Tết đầy đủ, đầm ấm, “không để ai bị bỏ lại phía sau”.
Trần Thanh- Ngọc Khánh
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường