Phường Hồng Gai tổ chức Lễ gắn biển công trình cổng chào Khu phố 2 - chào mừng kỷ niệm 30 năm ngày thành lập thành phố Hạ Long (27/12/1993 - 27/12/2023)
Ngày 21/12 /2023 Phường Hồng Gai tổ chức Lễ gắn biển công trình cổng chào Khu phố 2 - chào mừng kỷ niệm 30 năm ngày thành lập thành phố Hạ Long (27/12/1993 - 27/12/2023).
Đây là công trình được xây dựng từ 100% nguồn xã hội hoá. Sau gần 1 tháng thi công, đến nay công trình đã được hoàn thành và đưa vào sử dụng. Việc hoàn thành và đưa vào sử dụng công trình Cổng chào khu phố 2 vào đúng dịp chào mừng kỷ niệm 30 năm thành lập Thành phố Hạ Long (27/12/1993-27/12/2023) có ý nghĩa đặc biệt quan trọng trong các phong trào của phường Hồng Gai làm đẹp đường ngõ, thay đổi cảnh quan môi trường đô thị, góp phần thắt chặt tình làng nghĩa xóm, chung sức, chung lòng vì sự phát triển của địa phương. Công trình kiến trúc này còn tạo cho không gian thêm ấm cúng, tô đậm nét đẹp xây dựng nếp sống văn hóa ở khu dân cư. Đồng thời, thể hiện tinh thần đoàn kết, trách nhiệm và sự đồng thuận của Nhân dân Khu phố trong việc đóng góp chung tay cùng cấp ủy, chính quyền phường Hồng Gai thực hiện các phong trào thi đua xây dựng đô thị văn minh.
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường