Phường Hồng Gai sôi nổi các hoạt động Ngày hội Đại đoàn kết dân tộc
Hưởng ứng Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc; Kỷ niệm 93 năm Ngày truyền thống Mặt trận tổ quốc Việt Nam (18/11/1930 – 18/11/2023), sáng 12/11, tại trụ sở phường Hồng Gai, Ban chỉ đạo phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa” và Thường trực Ủy ban MTTQ phường Hồng Gai tổ chức khai mạc giao lưu chương trình văn nghệ “Ngày hội Đại đoàn kết dân tộc” và kỷ niệm 93 năm Ngày truyền thống Mặt trận tổ quốc Việt Nam.
Tại chương trình, các đại biểu và cán bộ, nhân dân địa phương được thưởng thức các tiết mục văn nghệ đa dạng phong phú, những điệu nhảy dân vũ sôi động, vui tươi do chính những người dân địa phương tự dàn dựng tập luyện và biểu diễn.
Ngày hội là dịp để nhân dân các khu phố trong phường được giao lưu, góp phần tăng tình đoàn kết, thống nhất, gắn bó trong cộng đồng.
Buổi sáng cùng ngày, cũng tại các Khu phố diễn ra phần lễ chính của Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc bao gồm các hoạt động như: diễn văn kỷ niệm 93 năm Ngày truyền thống MTTQ Việt Nam (18/11/1930 - 18/11/2023); Báo cáo kết quả thực hiện Cuộc vận động "Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh" năm 2023; biểu dương, khen thưởng các tập thể, cá nhân xuất sắc và " Bữa cơm Đoàn kết".
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường