Phường Hồng Gai phát lệnh gọi công dân nhập ngũ năm 2024
Sáng ngày 05/02/2024, Hội đồng nghĩa vụ quân sự phường Hồng Gai tổ chức phát lệnh gọi công dân nhập ngũ năm 2024. Dự chương trình có đ/c Đoàn Hồng Nam - Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch UBND, Chủ tịch HĐNVQS phường.
Tại chương trình, đồng chí Chủ tịch Hội đồng nghĩa vụ quân sự phường đã trao lệnh gọi nhập ngũ cho 07 thanh niên trúng tuyển đợt này (trong đó có 03 thanh niên viết đơn tình nguyện) đồng thời trao tặng mỗi thanh niên 1 phần quà động viên các thanh niên đón tết cùng gia đình vui tươi, an toàn, bảo đảm sức khỏe trước khi lên đường nhập ngũ, chấp hành nghiêm lệnh gọi.
Thông qua chương trình, nhằm giúp công dân nhập ngũ nắm chắc và hiểu rõ luật Nghĩa vụ quân sự, các văn bản của Chính phủ về nghĩa vụ quân sự đối với công dân, qua đó bồi dưỡng nhận thức chính trị, tinh thần yêu nước, và trách nhiệm, nghĩa vụ của công dân, nâng cao nhận thức tư tưởng và hành động sẵn sàng nhận, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường