Phường Hồng Gai khám sơ tuyển nghĩa vụ quân sự năm 2023
Nhằm tuyển chọn những thanh niên có đủ điều kiện để thực hiện nghĩa vụ quân sự năm 2023, ngày 18/10/2022 Hội đồng nghĩa vụ quân sự phường Hồng Gai phối hợp với Trạm Y tế phường tổ chức sơ tuyển nghĩa vụ quân sự chuẩn bị nhập ngũ năm 2023.
.Trên cơ sở tổ chức rà soát, nắm chắc nguồn, thực lực thanh niên trong độ tuổi nhập ngũ. Trong đợt này, phường Hồng Gai đã phát lệnh gọi 63 thanh niên đủ điều kiện tham gia nghĩa vụ quân sự đến khám sơ tuyển. Nhờ làm tốt công tác tuyên truyền về Luật nghĩa vụ quân sự nên các thanh niên đã khẩn trương đến đúng thời gian, địa điểm quy định trong khám sơ tuyển và chấp hành tốt các yêu cầu khám sơ tuyển, thể hiện được trách nhiệm của người thanh niên đối với Tổ Quốc.
Tại buổi sơ tuyển, các y, bác sĩ tiến hành khám sàng lọc các bước như: Khám thể lực, đo chiều cao, cân nặng, vòng ngực, da liễu, huyết áp… cho từng thanh niên. Sau khi có kết quả công tác khám sức khỏe sơ tuyển tại phường, đối chiếu các điều kiện đảm bảo các thanh niên đạt tiêu chuẩn sẽ tiếp tục được lựa chọn đưa đi khám tuyển do Hội đồng Nghĩa vụ quân sự Thành phố tổ chức./.
Cao Cường – UBND phường Hồng Gai
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường