Ngày 19/6 lực lượng chức năng phường Hồng Gai tiếp tục ra quân lập lại trật tự đô thị, vệ sinh môi trường trên địa bàn
Thực hiện Kế hoạch số 52/KH-UBND ngày 31/5/2023 của UBND phường Hồng Gai, ngày 19/6 lực lượng chức năng phường Hồng Gai tiếp tục ra quân lập lại trật tự đô thị, vệ sinh môi trường trên địa bàn ra quân tổng vệ sinh môi trường thực hiện Chỉ thị số 20-CT/TU, ngày 16/5/2023 của Ban Thường vụ Thành ủy Hạ Long
Đây là hoạt động ý nghĩa, thiết thực nhằm tạo chuyển biến từ mỗi người dân, góp phần nâng cao nhận thức trong cộng đồng dân cư, đẩy mạnh phong trào vệ sinh môi trường “Vì một Hạ Long sáng - xanh - sạch, đẹp và không rác thải”; nhắc nhở ngăn ngừa các trường hợp vi phạm; tổ chức các hoạt động như dọn vệ sinh, làm đẹp và tạo ra không gian sống xanh, sạch đẹp trên lòng đường, vỉa hè...
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường