Mít tinh chào mừng thành công Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh Quảng Ninh lần thứ XV
Tối 27/9, tại Cung Quy hoạch, Hội chợ và Triển lãm tỉnh, TP Hạ Long đã tổ chức Lễ mít tinh chào mừng thành công Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020-2025.
Đến dự có đồng chí Nguyễn Xuân Ký, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; các đồng chí trong Thường trực Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh; đại biểu dự Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XV; đại diện các ban, ngành, đoàn thể của tỉnh và thành phố Hạ Long cùng đông đảo các đảng viên, nhân dân đến tham dự.
Đồng chí Nguyễn Xuân Ký, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, cùng các đồng chí lãnh đạo tỉnh,thành phố Hạ Long và đại biểu dự lễ mít tinh chào mừng thành công Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh Quảng Ninh lần thứ XV.
Tại lễ mít tinh, đồng chí Vũ Văn Diện, Uỷ viên BTV tỉnh uỷ, Bí thư Thành uỷ Hạ Long đã báo cáo nhanh kết quả Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020- 2025 tới đông đảo cán bộ và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn. Theo đó, sau 3 ngày (25-27/9) làm việc nghiêm túc, khẩn trương, với tinh thần “Đoàn kết - Dân chủ - Kỷ cương - Đổi mới - Phát triển”, Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh Quảng Ninh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020-2025 đã thành công tốt đẹp, tạo khí thế phấn khởi cho Ðảng bộ và đáp ứng sự kỳ vọng, tin tưởng của cán bộ, đảng viên và nhân dân trong tỉnh; đồng thời phát động thi đua thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020-2025.
Đồng chí Vũ Văn Diện, Bí thư Thành ủy Hạ Long phát động thi đua thực
hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XV.
Ngay sau phần Lễ, chương trình nghệ thuật đặc sắc do Sở Văn hóa chủ trì với chủ đề “Quảng Ninh trọn niềm tin dâng Đảng” đã được thể hiện qua các tiết mục múa, hát đặc sắc ca ngợi Đảng; ca ngợi vẻ đẹp quê hương, đất nước, mảnh đất con người Quảng Ninh được dàn dựng theo màn sử thi, đã góp phần cổ vũ, động viên, kêu gọi các tầng lớp nhân dân phát huy truyền thống đoàn kết, ra sức học tập, lao động sản xuất, tích cực hưởng ứng các phong trào thi đua sản xuất; thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng - an ninh mà Nghị quyết Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020-2025 đã đề ra.
Các tiết mục đặc sắc trong Màn sử thi “Quảng Ninh trọn niềm tin dâng Đảng”
Thu Thảo
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường