Khánh thành công trình nâng cấp, cải tạo Nhà văn hóa Khu phố 2
Ngày 28/9, tại Nhà văn hoá khu phố 2 Ban Lãnh đạo Khu phố 2 tổ chức lễ khánh thành công trình nâng cấp, cải tạo Nhà văn hóa Khu phố 2 phường Hồng Gai.
Về tham dự lễ khởi công có đại diện lãnh đạo Đảng ủy, chính quyền, đại diện các khu phố và Nhân dân trên địa bàn khu phố 2 phường Hồng Gai
Công trình Nhà văn hóa Khu phố 2 được cải tạo, nâng cấp với tổng kinh phí hơn 244 triệu đồng do nhân dân đóng góp. Các hạng mục nâng cấp cải tạo gồm sân khấu, trang thiết bị âm thanh, máy chiếu, hệ thống hạ tầng, chỉnh trang khuôn viên tường rào, cổng chào, điện chiếu sáng, nhà kho.. với tổng diện tích trên 90m2.
Công trình nhà văn hóa khu phố 2 được hoàn thành và đưa vào sử dụng đã góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho Nhân dân, tạo điều kiện thuận lợi cho bà con Nhân dân trong việc hội họp, sinh hoạt và phổ biến các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước.
Tin tức khác
- Phường Hồng Gai tặng quà các gia đình chính sách nhân dịp Ngày Thương binh, liệt sĩ 27/7
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.