Hội Liên hiệp Phụ nữ phường Hồng Gai tổ chức tuyên truyền triển khai Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ Toàn quốc lần thứ XIII; tập huấn phân loại rác thải tại nguồn.
Ngày 19/6/2022, Hội Liên hiệp Phụ nữ phường Hồng Gai tổ chức tuyên truyền triển khai Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ Toàn quốc lần thứ XIII; tập huấn phân loại rác thải tại nguồn cho gần 100 cán bộ, hội viên và Nhân dân trên địa bàn phường và trao tặng thùng rác cho các hộ gia đình nhân tháng hành động vì môi trường và năm 2022 là năm Luật Bảo vệ môi trường sửa đổi năm 2020 chính thức có hiệu lực.
Một số hình ảnh tại hội nghị
Tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Thị Thuý Hằng, TUV, Chủ tịch Hội LHPN Thành phố đã trao tặng thùng rác 2 ngăn, túi rác cho 40 hộ gia đình làm điểm trong công tác phân loại rác thải tại nguồn trên địa bàn phường Hồng Gai với mong muốn nâng cao hơn nữa ý thức của người dân trong công tác bảo vệ môi trường, phân loại giác thải tại hộ gia đình, góp phần làm giảm khối lượng rác thải sinh hoạt phát sinh; đồng thời tăng cường tái sử dụng chất thải hữu cơ; giảm thiểu ô nhiễm, tạo cảnh quan môi trường xanh- sạch - đẹp.
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường