HĐND phường Hồng Gai khoá X, nhiệm kỳ 2021- 2026 tổ chức kỳ họp thứ Mười Một
Ngày 26/12/2023, HĐND phường Hồng Gai Khóa X, nhiệm kỳ 2021- 2026 tổ chức Kỳ họp thứ Mười Một để đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ KT-XH năm 2023, thống nhất nhiệm vụ trọng tâm năm 2024 và quyết nghị các nội dung quan trọng theo chức năng, nhiệm vụ, thẩm quyền của HĐND Phường.
Kỳ họp thường lệ cuối năm 2023, HĐND Phường đánh giá đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, dự toán thu, chi ngân sách nhà nước năm 2023, đề ra chỉ tiêu nhiệm vụ của năm 2024, kết quả giải quyết các ý kiến, kiến nghị của cử tri tại kỳ họp thứ Tám (kỳ họp thường lệ giữa năm 2023) HĐND phường khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026 và kết quả giải quyết đơn kiến nghị của cử tri gửi Thường trực HĐND phường 6 tháng đầu năm 2023...
Kỳ họp thứ Mười Một, HĐND Phường khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026 đã hoàn thành các nội dung, chương trình kỳ họp đề ra và quyết nghị thông qua các Nghị quyết quan trọng. Trong đó có: Nghị quyết phát triển kinh tế - xã hội năm 2024; Nghị quyết về việc phê duyệt bổ sung kế hoạch vốn đầu tư công phường Hồng Gai năm 2024; Nghị quyết về kết quả giám sát giải quyết ý kiến, kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thứ 8, Hội đồng nhân dân phường Hồng Gai khóa X; Nghị quyết về kế hoạch tổ chức các kỳ họp thường lệ trong năm 2024 của Hội đồng nhân dân phường Hồng Gai khóa X; Nghị quyết về việc phân bổ dự toán thu, chi ngân sách phường và một số biện pháp điều hành ngân sách 2024; Nghị quyết về việc phê chuẩn mức thu quỹ vận động khuyến học
Cũng tại kỳ họp HĐND phường đã thực hiện quy trình bầu chủ tịch UBND phường khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026 đối với ông Đoàn Hồng Nam - Bí thư Đảng ủy phường với số phiếu tín nhiệm tuyệt đối.
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường