Giải Điền kinh Đại hội TDTT Thành phố lần thứ IX năm 2021
Sáng 24/7, tại sân vận động Thành phố (Khu Trới 5, phường Hoành Bồ), Thành phố tổ chức khai mạc Giải điền kinh nằm trong khuôn khổ các môn thi đấu tại Đại hội Thể dục thể thao lần thứ IX năm 2021.
BTC tặng cờ lưu niệm cho các đội thi
Tham dự giải có gần 139 vận động viên đến từ 18 phường, xã. Các VĐV tham gia thi đấu các nội dung chạy 100m, 200m, 400m, 800m; chạy tiếp sức 4x 400m, 1500m, 5000m. Ngoài ra còn các môn đẩy tạ, nhảy cao, nhảy xa.
Một số nội dung thi tại giải
Đây là 1 trong 2 môn thi đấy bắt buộc nằm trong chương trình đại hội Thể dục thể thao Thành phố lần thứ IX năm 2021. Thông qua đó nhằm tiếp tục đẩy mạnh phong trào Toàn dân rèn luyện thân thể thao gương Bác Hồ vĩ đại, góp phần nâng cao thể lực, tầm vóc, đáp ứng yêu cầu xây dựng và bảo vệ Tổ Quốc.
Hồng Phương- Ngọc Khánh
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường