Đồng chí Phó Bí thư Thành ủy Kiểm tra công tác tuyên truyền, khánh tiết chuẩn bị cho Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XV
Sáng 10/9, đồng chí Phạm Lê Hưng, Phó Bí thư Thành ủy, Trưởng Tiểu ban Tuyên truyền, khánh tiết Đại hội Đảng các cấp, đồng chí Nguyễn Hữu Nhã, Phó Chủ tịch UBND Thành phố cùng lãnh đạo cac cơ quan, đơn vị liên quan và các địa phương đã kiểm tra công tác tuyên truyền, trang trí khánh tiết chuẩn bị cho Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020- 2025.
Các cơ quan tập trung trang trí khánh tiết chào mừng Đại hội
Trang trí khánh tiết chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh khu vực cầu Kênh Liêm...
...khu vực cầu Trới
...khu vực ngã 3 Hoàng Quốc Việt
...khu vực chân cầu Bãi Cháy...
...khu vực cầu Yên Lập.
Qua kiểm tra thực tế tại các địa phương cho thấy, công tác tuyên truyền, trang trí khánh tiết chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh đã được triển khai nghiêm túc, tập trung tại các khu trung tâm như treo cờ Đảng, cờ Tổ quốc, các pano, băng zôn, nhằm tuyên truyền thành tựu KT-XH của tỉnh, của Thành phố. Công tác vệ sinh môi trường tại các tuyến phố, trụ sở, cơ quan cũng đang được tiến hành, đảm bảo theo yêu cầu.
Đồng chí Phó Bí thư Thành ủy chỉ đạo các địa phương tiếp tục triển khai công tác tuyên truyền, trang trí khánh tiết, đảm bảo đúng yêu cầu
Qua kiểm tra thực tế, Đồng chí Phạm Lê Hưng, Phó Bí thư Thành ủy đánh giá cao sự tích cực của các cơ quan chuyên môn và các địa phương trong công tác tuyên truyền, trang trí khánh tiết chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh. Đồng chí nhấn mạnh: thành phố Hạ Long là trung tâm của Tỉnh, vì vậy, Thành phố xác định công tác tuyên truyền Đại hội Đảng bộ Tỉnh phải tạo không khí rực rỡ, sôi nổi trước thềm Đại hội. Đồng chí phó Bí thư Thành ủy yêu cầu các cơ quan chuyên môn của Thành phố cần rà soát lại toàn bộ hệ thống pano, áp phích, khẩu hiệu, thay thế những vị trí đã cũ, không đảm bảo thẩm mỹ; các địa phương tiếp tục triển khai công tác tuyên truyền, trang trí khánh tiết, đảm bảo đúng tiến độ của Tỉnh và Thành phố; đảm bảo sự trang trọng về hình thức, nội dung chính xác; yêu cầu 100% trụ sở các cơ quan, đơn vị, nhà văn hóa thực hiện treo cờ chào mừng Đại hội và tuyên truyền đến đông đảo người dân treo cờ Tổ quốc.
Hồng Phương
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường