Đoàn đại biểu dự Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020-2025 dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ
Trước thềm Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020-2025, sáng 25/9, đoàn đại biểu dự Đại hội do đồng chí Nguyễn Xuân Ký, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, dẫn đầu đã đến đặt vòng hoa, dâng hương tại Đài tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ TP Hạ Long và Tượng đài đồng chí Vũ Văn Hiếu, Bí thư Đặc khu ủy đầu tiên Khu mỏ Quảng Ninh.
Đoàn đại biểu dự Đại hội đặt vòng hoa, dâng hương tại Đài tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ Thành phố
Trong không khí trang nghiêm, thay mặt Đảng bộ, chính quyền, lực lượng vũ trang, nhân dân trong tỉnh, Đoàn đại biểu tỉnh đã thành kính dâng hương, đặt vòng hoa tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ và tưởng niệm đồng chí Vũ Văn Hiếu, Bí thư Đặc Khu ủy đầu tiên Khu mỏ Quảng Ninh đã hiến dâng trọn đời cho sự nghiệp cách mạng giải phóng dân tộc.
Đ/c Nguyễn Xuân Ký, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND Tỉnh dâng hương tưởng niệm các liệt sỹ
Đ/c Vũ Văn Diện, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Hạ Long dâng hương tại Đài tưởng niệm các liệt sỹ
Cuộc đời hoạt động cách mạng của các đồng chí mãi mãi là tấm gương sáng ngời về lòng trung thành vô hạn với lý tưởng cộng sản; lẽ sống và phẩm chất cách mạng của các đồng chí đã trở thành biểu tượng "Sống vì Đảng mà chết cũng không rời Đảng" để các thế hệ cán bộ, giai cấp công nhân, lực lượng vũ trang, nhân dân các dân tộc tỉnh Quảng Ninh học tập và noi theo.
Các đại biểu dâng hương tại Tượng đài đồng chí Vũ Văn Hiếu, Bí thư Đặc khu ủy đầu tiên, Khu mỏ Quảng Ninh
Với truyền thống "Uống nước nhớ nguồn", trước anh linh các anh hùng liệt sĩ và đồng chí Vũ Văn Hiếu, Đoàn đại biểu dự Đại hội Đảng bộ tỉnh đã báo cáo những thành tích nổi bật trong thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XIV, nhiệm kỳ 2015-2020 về công tác xây dựng Đảng, củng cố hệ thống chính trị, phát triển KT-XH, đảm bảo an ninh - quốc phòng... Khẳng định những kết quả, thành tích đạt được trong 5 năm qua tạo thế và lực quan trọng cho sự phát triển của tỉnh những năm tới.
Đồng thời, chỉ đạo tổ chức thành công Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020-2025; thực hiện thắng lợi các nghị quyết, mục tiêu, chỉ tiêu đề ra; không ngừng đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; xây dựng Đảng trong sạch, vững mạnh; chuyển dịch cơ cấu kinh tế theo hướng bền vững, phát huy tiềm năng, lợi thế về dịch vụ, du lịch; nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức và bảo đảm tăng trưởng kinh tế bền vững.
Đỗ Hương
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường