Chi hội Phụ nữ khu phố 2 phường Hồng Gai tổ chức kỷ niệm 91 năm ngày thành lập Hội LHPN Việt Nam
Chi hội Phụ nữ khu phố 2 phường Hồng Gai vừa tổ chức tọa đàm kỷ niệm 91 năm ngày thành lập Hội LHPN Việt Nam (20/10/1930- 20/10/2021)
Cùng với các chi hội phụ nữ khác trong phường Hồng Gai, thời gian qua chi hội phụ nữ khu phố 2 đã không ngừng đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, tổ chức các hoạt động có trọng tâm, trọng điểm. Nhiều cách làm sáng tạo, nhiều mô hình hiệu quả, có sức lan tỏa đã được thực hiện tốt, đặc biệt là phong trào “Phụ nữ tích cực học tập, lao động sáng tạo, xây dựng gia đình hạnh phúc”, phấn đấu rèn luyện các phẩm chất đạo đức tự tin - tự trọng - trung hậu - đảm đang gắn với học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; phong trào xây dựng gia đình “5 không, 3 sạch”.
Quang cảnh hội nghị
Đồng chí Bí thư Đảng ủy Phường triển khai chỉ thị số 06-CT/TW
Tại buổi tọa đàm, sau khi ôn lại truyền thống vẻ vang 91 năm của Hội Phụ nữ Việt Nam và những kết quả đạt được của Chi hội phụ nữ khu 2 trong những năm qua, các hội viên phụ nữ trong chi hội đã được nghe đồng chí Bí thư Đảng ủy Phường triển khai chỉ thị số 06-CT/TW ngày 24/6/2021 của Ban bí thư Trung ương Đảng về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác xây dựng gia đình trong tình hình mới.
Nhân dịp này chi hội phụ nữ khu phố 2 đã tổ chức mổ lợn tiết kiệm giúp đỡ hội viên và gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Chi hội phụ nữ khu phố 2 tổ chức mổ lợn tiết kiệm giúp đỡ hội viên và gia đình có hoàn cảnh khó khăn
Được biết trong những ngày này tại các chi hội thuộc Hội LHPN phường Hồng Gai cũng sôi nổi diễn ra nhiều hoạt động VHVN, TDTT chào mừng ngày thành lập Hội LHPN Việt Nam (20/10/1930- 20/10/2021).
Mỹ Hạnh
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường