Chi đoàn Thanh niên Khu phố 2 phường Hồng Gai phối hợp với Đoàn Thanh niên trường Mầm non Hồng Gai tổ chức ra quân vệ sinh môi trường, cảnh quan đường Đặng Bá Hát.
Ngay từ những ngày đầu tháng 10 năm 2022, thiết thực chào mừng Kỷ niệm 92 năm Ngày thành lập Hội Liên hiệp phụ nữ Việt Nam (20/10/1930 - 20/10/2022). Chi đoàn Thanh niên Khu phố 2 phường Hồng Gai phối hợp với Đoàn Thanh niên trường Mầm non Hồng Gai đã tổ chức ra quân vệ sinh môi trường, cảnh quan đường Đặng Bá Hát.
Với mục đích giữ gìn và bảo vệ môi trường xanh, sạch đẹp, trong lần ra quân này các đoàn viên thanh niên của 2 đơn vị đã xúc dọn, nhổ cỏ dọc tuyến đường, taluy, bờ kè, hệ thống rãnh nước trên tuyến đường Đặng Bá Hát giữ cho môi trường, cảnh quan xanh, sạch, đẹp. Qua đó đã tạo sự gắn bó, đoàn kết giữa Chi đoàn Thanh niên Khu phố 2 phường Hồng Gai với Đoàn Thanh niên trường Mầm non Hồng Gai; Tạo chuyển biến tích cực về công tác giữ gìn vệ sinh môi trường và nâng cao ý thức giữ gìn vệ sinh môi trường tới người dân trên địa bàn./.
Cao Cường – UBND phường Hồng Gai
Tin tức khác
- Phường Hồng Gai tặng quà các gia đình chính sách nhân dịp Ngày Thương binh, liệt sĩ 27/7
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.