Bồi dưỡng nghiệp vụ công tác phòng, chống tham nhũng, tiếp công dân, giải quyết khiếu nại tố cáo
Ngày 29/10, Thành ủy Hạ Long tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác phòng chống tham nhũng, tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo năm 2020 cho 75 học viên là lãnh đạo, cán bộ, công chức phòng ban chuyên môn, UBND các xã phường trên địa bàn. Đồng chí Vũ Văn Diện, Ủy viên BTV tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy đến dự và trực tiếp truyền đạt nội dung về công tác phòng chống tham nhũng.
Đ/c Vũ Văn Diện, Bí thư Thành ủy trực tiếp truyền đạt một số chuyên đề tại lớp học
Tham gia lớp bồi dưỡng, các học viên được đại diện Thanh tra tỉnh và đồng chí Vũ Văn Diện, Bí thư Thành ủy truyền đạt 3 chuyên đề gồm: bồi dưỡng nghiệp vụ kỹ năng công tác tiếp công dân xử lý đơn thư, giải quyết khiếu nại, tố cáo, những vấn đề trong giải quyết đơn thư khiếu nại, tố cáo hiện nay; chuyên đề kiểm soát quyền lực, chống chạy chức chạy quyền; những vấn đề cơ bản về tham nhũng và công tác phòng chống tham nhũng, kết quả thời gian qua, nhiệm vụ thời gian tới trong công tác phòng chống tham nhũng.
Quang cảnh lớp học
Thông qua lớp học, các học viên được quán triệt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước về công tác phòng chống tham nhũng, giải quyết đơn thư khiếu nại, tố cáo; cung cấp quan điểm, mục tiêu, nhiệm vụ và giải pháp nâng cao chất lượng lãnh đạo, chỉ đạo cũng như nâng cao hiệu quả công tác tham mưu của các cấp ủy, tổ chức Đảng, chính quyền, cơ quan, đơn vị.
Thu Thảo
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường