Bế giảng lớp trung cấp lý luận chính trị - hành chính C250
Ngày 16/11, Thành ủy Hạ Long và Trường đào tạo cán bộ Nguyễn Văn Cừ tổ chức lễ bế giảng lớp trung cấp lý luận chính trị - hành chính C250 hệ không tập trung, khóa học 2019 – 2020. Đến dự có các đồng chí Phạm Lê Hưng, Phó Bí thư Thành ủy; Nguyễn Việt Hùng, Phó Chủ tịch UBND thành phố.
Quang cảnh lễ bế giảng
Sau hơn 1 năm học tập, rèn luyện, kết quả cuối khóa, có 89/89 học viên được công nhận tốt nghiệp. Tham gia khóa học, các học viên được trang bị những kiến thức cơ bản và cần thiết về: chủ nghĩa Mác-Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh; quan điểm, đường lối của Ðảng, chính sách, pháp luật của nhà nước và một số nội dung khoa học hành chính; kỹ năng lãnh đạo, quản lý và nghiệp vụ công tác Đảng, MTTQ và các đoàn thể; tình hình nhiệm vụ của địa phương…Qua đó, giúp học viên vận dụng có hiệu quả kiến thức lý luận vào thực tiễn công tác, nâng cao trình độ chính trị...
Các đồng chí lãnh đạo Thành phố trao bằng tốt nghiệp cho các học viên
Đ/c Phạm Lê Hưng, Phó Bí thư Thành ủy phát biểu tại buổi lễ
Phát biểu tại Lễ bế giảng lớp học, đồng chí Phạm Lê Hưng, Phó Bí thư Thành ủy biểu dương và chúc mừng kết quả học tập của các học viên và đề nghị, mỗi học viên cần phát huy những kiến thức đã được học tập, nghiên cứu, vận dụng sáng tạo lý luận vào thực tiễn vị trí công tác. Đồng chí cũng mong muốn Trường Đào tạo cán bộ Nguyễn Văn Cừ tiếp tục quan tâm, phối hợp với Thành ủy Hạ Long mở các lớp đào tạo để nâng cao chất lượng cán bộ và công tác giảng dạy.
Vũ Bích
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường