Bế giảng Lớp bồi dưỡng ngạch chuyên viên (CV147)
Ngày 15/10, Trường đào tạo cán bộ Nguyễn Văn Cừ phối hợp với Thành phố tổ chức lễ bế giảng lớp bồi dưỡng ngạch chuyên viên. Tham dự Lễ bế giảng có đồng chí Vũ Thị Mai Anh, Phó Bí thư TT Thành ủy cùng 80 học viên là cán bộ, công chức, viên chức đang công tác tại các cơ quan hành chính Nhà nước và các tổ chức, đoàn thể chính trị-xã hội trên địa bàn thành phố.
Đồng chí Vũ Thị Mai Anh, Phó Bí thư TT Thành ủy chúc mừng các đồng chí học viên xuất sắc
Lãnh đạo trường đào tạo cán bộ Nguyễn Văn Cừ trao chứng chỉ cho các học viên
Sau thời gian hơn 2 tháng, các học viên đã được tiếp thu và nghiên cứu 16 chuyên đề, 2 báo cáo gồm: Kiến thức chung về nhà nước trong hệ thống chính trị, đạo đức công vụ, cải cách hành chính nhà nước; kiến thức quản lý nhà nước theo ngành, lãnh thổ và các kỹ năng quản lý hồ sơ; kỹ năng giao tiếp, làm việc nhóm, thu nhập, xử lý thông tin…
Những kiến thức này sẽ giúp các học viên nâng cao năng lực công tác trong thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn và trách nhiệm được giao, ý thức phục vụ nhân dân, góp phần xây dựng nền hành chính chuyên nghiệp, hiện đại, đáp ứng yêu cầu cải cách hành chính, xây dựng nhà nước pháp quyền và hội nhập quốc tế.
Kết thúc khóa học, 100% học viên được cấp chứng chỉ hoàn thành chương trình khóa học, trong đó tỷ lệ đạt khá 92,5%.
Hồng Hạnh – Đoàn Việt
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường