Trường Tiểu học Hạ Long phối hợp cùng Học viện Sáng tạo Công nghệ trẻ TEKY, tổ chức hội thi STEMFEST 2023 chủ đề “A greener planet - Tái chế cho thế giới xanh
Với mục đích tuyên truyền, phổ biến sâu rộng ý nghĩa của giáo dục STEM theo chương trình giáo dục phổ thông 2018 tới học sinh; giúp các em học sinh thấy được sự phù hợp về năng lực, sở thích, giá trị của bản thân với nghề nghiệp thuộc lĩnh vực STEM; góp phần giúp học sinh định hướng nghề nghiệp trong tương lai.
Sáng ngày 10/4/2023, trường Tiểu học Hạ Long phối hợp cùng Học viện Sáng tạo Công nghệ trẻ TEKY, tổ chức vòng 2 ( vòng thi đồng đội) của hội thi STEMFEST 2023 chủ đề “A greener planet - Tái chế cho thế giới xanh “. Phần thi với sự tham gia của 40 thí sinh đến từ 5 đội thi của 5 khối. Các em học sinh đã tham gia sôi nổi và thể hiện hết mình khả năng của mình.
Cuộc thi đã thực sự trở thành 1 sân chơi bổ ích và sáng tạo về khoa học, công nghệ, kĩ thuật và toán học, giúp hình thành năng lực giải quyết vấn đề cho học sinh; giúp học sinh có cơ hội thể hiện tài năng và ứng dụng kiến thức khoa học của mình khi tham gia sáng tạo các sản phẩm công nghệ có tính ứng dung cao, gắn liền với thực tiễn cuộc sống!
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường