Lãnh đạo thành phố và tân binh dâng hương, tưởng niệm các anh hùng, liệt sĩ
Sáng ngày 3/3, trước Lễ giao quân, các đồng chí lãnh đạo Thành ủy, HĐND, UBND, UBMT TQ TP và đại diện 363 tân binh do đồng chí Vũ Văn Diện, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy làm trưởng đoàn đã đến đặt vòng hoa và dâng hương tại Đài tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ và tượng đài đồng chí Vũ Văn Hiếu- Bí thư Đặc khu ủy đầu tiên Khu mỏ Quảng Ninh.
Trong không khí trang nghiêm, thành kính, các đại biểu và đại diện 363 tân binh thành phố lên đường nhập ngũ năm 2021 đã dành phút mặc niệm, tưởng nhớ các bậc tiền bối cách mạng, các anh hùng liệt sĩ đã anh dũng hy sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, bảo vệ Tổ quốc và xây dựng quê hương đất nước.
Các đ/c lãnh đạo thành phố và đại diện 363 tân binh dân hương tưởng niệm các anh hùng, liệt sĩ
Trước anh linh các Anh hùng liệt sỹ và đồng chí Vũ Văn Hiếu - Bí thư đầu tiên của Đặc khu ủy Khu mỏ Quảng Ninh, Đảng bộ, chính quyền, lực lượng vũ trang và nhân dân các dân tộc thành phố Hạ Long hứa sẽ tiếp tục phát huy truyền thống hào hùng, vẻ vang của thế hệ trước; phát huy dân chủ, đổi mới sáng tạo, phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, đẩy mạnh phát triển KT-XH nhanh, bền vững và đảm bảo vững chắc quốc phòng, an ninh; xây dựng Hạ Long ngày càng phát triển.
Hồng Hạnh - Huy Phương
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường