Đảng ủy phường Hồng Gai tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 2/9/2023
Ngày 29/8/2023, Đảng ủy phường Hồng Gai tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu Đảng cho các đảng viên đợt 2/9/2023. Đến dự và trao tặng Huy hiệu Đảng cho các đảng viên lão thành có đồng chí Phan Thị Hải Hường - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm Chính trị Thành phố
Trong đợt này, Đảng uỷ phường Hồng Gai có 16 đồng chí đảng viên được nhận Huy hiệu Đảng từ 30 đến 65 năm tuổi Đảng
Trong đó:
- Huy hiệu 65 năm tuổi Đảng: 01 đ/c;
- Huy hiệu 60 năm tuổi Đảng: 02 đ/c;
- Huy hiệu 55 năm tuổi Đảng: 05 đ/c;
- Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng: 01 đ/c;
- Huy hiệu 45 năm tuổi Đảng: 01 đ/c;
- Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng: 04 đ/c;
- Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng: 02 đ/c;
Trân trọng trao tặng Huy hiệu Đảng và tặng hoa chúc mừng các đảng viên lão thành, Đồng chí Phan Thị Hải Hường - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm Chính trị Thành phố; Đồng chí Đoàn Hồng Nam - Bí thư Đảng ủy phường chúc mừng, ghi nhận những đóng góp của các đảng viên đối với sự nghiệp cách mạng vẻ vang của Đảng cũng như sự phát triển của địa phương. Đồng thời mong muốn các đồng chí đảng viên được nhận Huy hiệu Đảng tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, nêu cao tinh thần trách nhiệm, là tấm gương sáng trong xây dựng khối đoàn kết, thống nhất trong tổ chức Đảng ở địa phương, tích cực cùng cả hệ thống chính trị xây dựng phường Hồng Gai là phường văn minh kiểu mẫu, đóng góp sức lực, trí tuệ, tích cực hơn nữa trong xây dựng chi bộ, Đảng bộ trong sạch vững mạnh, mãi là những tấm gương sáng để các thế hệ cán bộ, con cháu noi theo.
Cao Cường
Tin tức khác
- TRƯỜNG MẦM NON HỒNG GAI THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025
- Chuẩn mức ứng xử văn hóa
- Chi bộ Khoa học-Ngữ văn thuộc Đảng bộ bộ phận trường TH,THCS&THPT Văn Lang tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên 02 cho quần chúng ưu tú là học sinh
- Phường Hồng Gai hỗ trợ chi trả an sinh xã hội, lương hưu và trợ cấp BHXH hàng tháng không dùng tiền mặt.
- Đoàn Thanh niên Phường phối hợp cùng CLB Sinh viên tình nguyện trường Đại học Hạ Long tổ chức sinh hoạt hè cho thanh thiếu nhi trên địa bàn phường